Tính năng mới cho YHT

Discussion in 'Phòng truyền thống' started by Phan Tâm, Dec 15, 2010.

1. Phan Tâm

Phan Tâm Administrator Staff Member

229
    16
    0
    Chào các bạn ! Thời gian vừa qua mình cũng như 1 số anh chị em trong bqt bận việc nên ko có online thường xuyên trên diễn đàn được. Diễn đàn vẫn phát triển tốt là nhờ sự đóng góp, ủng hộ và đoàn kết của các bạn trong bqt và các bạn thành viên. Mình rất cảm ơn các bạn vì điều đó và rất mong các bạn tiếp tục đóng góp và xây dựng diễn đàn ngày 1 lớn mạnh hơn .

Với tính năng nâng cấp lần này đó là : "Tự nhận dạng thiết bị di động khi truy cập"
    Nói thì có vẻ cao siêu tuy nhiên nó rất đơn giản: đó là khi bạn truy cập YHT trên máy điện thoại thì YHT sẽ tự động chuyển nội dung website về để hợp với thiết bị của bạn - nghĩa là ko phải load nhiều ảnh và những 1 số thứ khác như khi truy cập bằng máy tính. Giúp bạn tiết kiệm được tiền GPRS hàng tháng cũng như tăng tốc hơn trong việc truy cập diễn đàn.

Tính năng lần này được thành công mình xin gửi lời cảm ơn nhất đến em Thảo Bẹp (Bx_Kut3^^!) - dù đã muộn nhưng vẫn cố gắng thoát Ola để vào diễn đàn YHT thông qua điện thoại.

Lúc chiều mình có tìm được 1 chương trình giả lập thông số điện thoại để duyệt web qua PC. Mình sẽ cập nhật ảnh về giao diện và tính năng khi YHT được sử dụng trên điện thoại
    (Bạn vẫn có thể tha hồ tám trên Chatbox hay "đã mắt" trong box ảnh thành viên). Nói chung nó ko khác nhiều với các tính năng như khi sử dụng máy tính để Online

(Bài viết sẽ tiếp tục được cập nhật)
    Thân !

2. Phan Tâm

229
    16
    0
    Cập nhật thêm 1 số thông tin cho các bạn về tính năng này !

3. Phan Tâm

229
    16
    0
    Sở dĩ mình thêm tính năng này là vì tháng vừa rồi tình cờ xem lại lượng truy cập của diễn đàn mình bất ngờ vì có khá nhiều bạn sử dụng điện thoại để truy cập vào diễn đàn. Nên mình đã nghiên cứu để có thể nhận dạng trình duyệt của thiết bị mỗi khi truy cập vào YHT.

(Mình đang tiến hành cập nhật hình ảnh khi truy cập YHT trên điện thoại....)

4. phanthais

phanthais Thành viên tâm huyết

60
    6
    0
    ko biết 5610 có vô dc ko, vì ở đây điều kiện để truy cập internet hơi gặp chút vấn đề

5. Testmobile

Testmobile New Member

3
    1
    0
    Bờm đả test thử. Phjên bản này trên 2330 chạy tốt.dù vậy nội dung sb vẩn chưa hjện ra. M0ng rằng ka tâm sẻ hoàn thành tr0ng vài ngày tới.
    2. Nên hay kô thiết lập thêm group anti spam với chức năng là del bài spam và có thể ban nick cảnh cáo.

6. Phan Tâm

229
    16
    0

Cập nhật thêm 1 vài bức ảnh khi truy cập YHT bằng soft giả lập điện thoại :|

7. bachtrathaosanh

bachtrathaosanh Đơn vị kết nghĩa của YHT

9
    1
    0
    Răng banner của Thảo bị teo mất 1 cái rồi rứa Tâm :(

8. Vân Anh Yêu

Vân Anh Yêu Thành viên tâm huyết

130
    16
    0
    Đang dùng nè