Thông báo về vấn đề tụt Cấp độ và kinh nghiệm

Discussion in 'Phòng truyền thống' started by Nevermore, Oct 28, 2011.

1. Nevermore

Nevermore Quản trị viên

121
    16
    0
    Thông báo về vấn đề tụt cấp độ và kinh nghiệm của anh em!​

Thưa tất cả mọi người! Hiện nay, mỗi lần diễn đàn có các vấn đề bất trắc như bị tấn công DDOS, hack, mất dữ liệu, mất bài,.....thì chúng ta phải Back Up lại dữ liệu để đảm bảo tính ổn định cho forum. Mà mỗi lần tạo 1 file back up cho diễn đàn tuy ko lớn nhưng cũng đã tồn tại đã lâu như chúng ta thì File Back Up sẽ rất nặng nề và mất thời gian, diễn đàn sẽ đóng cửa vào những lúc Back Up.

Vấn đề thứ 2: BQT đang chuẩn bị đưa ra 1 số Event, Trò chơi, Box,... mới để đáp ứng nhu cầu ngày càng cần thiết cho anh em nên vấn đề đặt ra là rất cần nhiều dung lượng trống.

Chính vì vậy mà tôi sẽ triển khai 1 số kế hoạch mới, trong đó có bước Xóa sạch các Comment, Topic nhảm nhí, spam, vi phạm nội quy diễn đàn, các Topic mà các bạn đã đóng lại. Ví dụ như bạn lập 1 Topic mà đến khi bạn đã xóa hết nội dung bài viết đi và ghi rõ là: Close Topic do anh/chị xxxxxx yêu cầu. Hoặc là "Sr mọi người, chị em bắt xóa ảnh",.... Các bài viết như thế này sẽ dc loại bỏ đi để làm nhẹ diễn đàn, tạo quá trình nhanh chóng và bớt nhiều dung lượng khi Back Up. Và quan trọng hơn cả là đủ chỗ để tạo thêm các Box, Event để làm sôi động 4rum ta hơn \m/ Do đó mà khi mất comment, Topic, các bạn sẽ bị tụt kinh nghiệm --> cấp độ.

Và ngoài ra, tôi mong các bạn thực hiện tốt cho các điều sau: :zingme3::zingme3:

1. Hạn chế Spam, comment theo các kiểu vớ vẩn. Ví dụ như "teeeeeeeeeeeemmmmm!", "Topic dc",....

2. Ko lập ra các Topic nhảm nhỉ, vi phạm nội quy diễn đàn, hoặc các Topic lăng mạ, chửi tục lẫn nhau. Sắp tới tôi sẽ lập thêm 1 box kiện cáo cho các bạn thoải mái tố cáo các hành vi vi phạm của các Member khác. Và tất nhiên Member tố cáo sẽ dc thưởng.

3. Một điều đơn giản và dễ làm nhất: Mong các bạn tiếp tục ủng hộ diễn đàn, giới thiệu cho anh em bạn bè, người thân tham gia diễn đàn để diễn đàn ngày càng đông vui hơn >:D<>:D<>:D<

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều! Thân!

Lưu ý: Nếu có ý kiến đóng góp, các bạn hãy comment ở dưới, BQT xin dc ghi nhận. Vui lòng ko SPAM trong topic này! Vi phạm BAN đấy nhé :zingme19::zingme19:

2. Phan Tâm

Phan Tâm Administrator Staff Member

229
    16
    0
    Có 1 vấn đề nữa là cấp độ còn đc tính qua tiêu chí "Độ Online thường xuyên"
    Nếu bạn lâu ko online 1 nick nào đó thì cấp độ của nick đó sẽ giảm dần theo thời gian.
    Mỗi hệ thống đều có cái đc và chưa đc của nó mà :)
    Forum chúng ta là mã nguồn nước ngoài và dùng 1 số chức năng cơ bản để tránh nhiều lỗi phát sinh.

3. iam333_VN

iam333_VN Moderator

209
    16
    0
    chà thề thỳ bi h em sẽ...rs mục game :))

4. Vân Anh Yêu

Vân Anh Yêu Thành viên tâm huyết

130
    16
    0
    Chà hình như dù sao đi nữa mình cũng đầu Top
    =))

5. iam333_VN

iam333_VN Moderator

209
    16
    0
    thông báo đã chuyển hàng về thùng rác...ko cần vào mục game để xóa lại ;))

6. • Ken+

• Ken+ Moderator

85
    6
    0
    đợt ni rớt cấp nhiều :-j

7. iam333_VN

iam333_VN Moderator

209
    16
    0
    thông báo đã xóa bớt clip vui cũ và ko ai động đến :|

8. • Ken+

• Ken+ Moderator

85
    6
    0
    xóa bớt ảnh đã cũ, những tp bị del ảnh, ảnh lỗi và cm spam trong mục ảnh thành viên nhé :|

9. Phan Tâm

Phan Tâm Administrator Staff Member

229
    16
    0
    Đừng xóa như vậy các em - như vậy còn gì là dữ liệu của rum nữa.

Chỉ xóa tin đăng bài quảng cáo GAME MU, các tin rao vặt

Anh em BQT lưu ý giúp mình nhé.

Các bài viết cũ tuy ko có ai động đến nhưng chúng ta cần lưu giữ nó. 1 là nó chứng tỏ quá trình phát triển của forum. 2 là đôi khi mem cần tìm đọc lại. 3 là chắc chắn sẽ thu hút đc 1 lượng khách ko nhỏ khi tìm kiếm từ Google dẫn đến forum ta

10. Nevermore

Nevermore Quản trị viên

121
    16
    0
    Ở đây ka hiểu nhầm ý họ rồi ạ, các Topic mà lập ra, chủ topic đã Edit bài viết và xóa sạch nó rồi, chỉ còn mấy dòng ......... hoặc là Sr, đã xóa bài viết, chỉ còn lại SPam thì đệ nghĩ là nên xóa đi ka ạ :D

11. iam333_VN

iam333_VN Moderator

209
    16
    0
    hơi quá tay...sr mấy đại ka

12. • Ken+

• Ken+ Moderator

85
    6
    0
    mấy bạn nào bị tụt cấp mà k biết gì thì vào đây tý nhé :D
    khỏi lại cứ kiện này kiện nọ :)

13. Anh Xốp

Anh Xốp Moderator

65
    6
    0
    mấy bài hát mà link die từ lâu thì có xóa ko mấy bác, xóa đi hè, để làm j cho nặng

14. Chảnh

Chảnh Moderator

72
    6
    0
    Close thôi chứ đừng có xóa mất hết cm của mọi người :)

Share This Page