Thông báo về tình trạng máy chủ YHT đang tạm trú

Discussion in 'Phòng truyền thống' started by Phan Tâm, May 21, 2011.

1. Phan Tâm

Phan Tâm Administrator Staff Member

229
    16
    0
    Chào anh chị em !
    Mấy ngày vừa qua user host của YHT thường xuyên bị kỹ thuật server tạm khóa vì lý do:
    "Gây load 100% CPU máy chủ"
    Mấy ngày rồi mình cũng cố gắng chia tải và tắt bớt 1 số chức năng - tuy nhiên vẫn ko cải thiện được nhiều..
    Với đặc thù là 1 forum có lượng truy cập đông - 1 ngày cả lượt truy cập quốc tế và nội địa là từ 2500 đến 3000 lượt visit. Và dung lượng database lớn. Với những đặc thù như vậy việc gây load server là ko thể tránh khỏi. Nên rất mong anh chị em thông cảm.

Hiện tại mình có 2 phương án :
    1/ Tạm thời mình tắt bớt 1 số chức năng quan trọng (Rất mong anh chị em thông cảm cho mình ở điểm này - bởi những cái quan trọng là những cái gây load nhiều ram và cpu server nhiều nhất)
    Nếu tình trạng bị khóa vẫn tiếp tục mình sẽ chuyển qua phương án 2.
    2/ Tìm 1 đơn vị có thể tài trợ cho YHT.

(Ram, và CPU mình nói trong bài viết này là của máy chủ mà YHT đang tạm trú - anh chị em đứng nhầm lẫn với Ram và CPU máy tính của anh chị em)

Thân ái

2. Nhóc Iu Mưa

Nhóc Iu Mưa Điều Hành Cao Cấp

59
    6
    0
    :) thế cũng đc anh à.tắt bớt cũng ko sao

3. Phan Tâm

229
    16
    0
    như anh đã viết ở trên em - việc này nằm ở CPU máy chủ server mà YHT đang tạm trú - còn gói host hoàn toàn ko có vấn đề gì cả :(

4. Phan Tâm

229
    16
    0
    Hiện tại YHT đã được 1 cty tài trợ.
    Mình vẫn tạm tắt 1 số chức năng để kiểm tra tình trạng gây load. Rất mong anh em thông cảm, mình sẽ mở lại ngay khi hoàn tất việc kiểm tra.

5. Vân Anh Yêu

Vân Anh Yêu Thành viên tâm huyết

130
    16
    0
    Vào YHT nó cứ bắt download cái gì mà down phát máy tính đơ cứng!

6. Phan Tâm

229
    16
    0
    Do khi bị khóa sẽ xuất hiện thông báo hoặc file thông báo suspend.cgi em !

Hiện tại mình và anh chủ server mới này vừa fix xong các lỗi cho YHT. Hy vọng mọi thứ sẽ sớm ổn định trở lại. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ YHT :)

Thân ái

Share This Page