Hệ Thống Tính Keng YHT

Discussion in 'Phòng truyền thống' started by Phan Tâm, Jan 12, 2011.

1. Phan Tâm

Phan Tâm Administrator Staff Member

229
    16
    0
    Đây là 1 trong số những tính năng mới mà mình đã thông báo ở định hướng phát triển của diễn đàn YHT - 2011

Sau 1 đêm thức trắng để cập nhật thêm tính năng tiền ảo (Keng) cho forum - cuối cùng cũng ra được thành quả. Mình xin viết 1 số nét khái quát về hệ thống này.

Nhằm giúp cho forums trở lên bổ ích và có những bài viết bổ ích cũng như đúng nội quy thì YHT chúng ta đã có thêm 1 tính năng là:
    HỆ THỐNG XU (HTĐ) TẠI WWW.YEUHATINH.COM
    (HTĐ: Viết tắt của Hà Tĩnh Đồng - đơn vị tiền ảo trong YHT :">)
    Đây là 1 hệ thống tiền ảo trong forums, được đưa vào forums với mục đích làm tăng thêm sự hấp dẫn của forums, mở ra 1 sân chơi mới cho thành viên YHT nhà mình. Hệ thống Keng này còn được tích hợp với tính năng "Cửa Hàng YHT" mà mình sẽ viết 1 bài viết khác nói về tính năng đó.

Sau đây là HỆ THỐNG TÍNH HTĐ cho các nhóm thành viên ở YHT:

1. Mức tính chung:
    Giới thiệu 1 thành viên mới khi họ đăng ký vào YHT: 100 HTĐ
    Tặng sinh nhật (theo ngày tháng mà bạn đã nhập khi đăng ký làm thành viên YHT): 100 HTĐ
    Mỗi 1 lượt thành viên khác vào xem bài viết của bạn, bạn nhận đc : 0.05 HTĐ
    Mỗi 1 lượt thành viên khác vào trả lời bài viết của bạn, bạn nhận đc 2 HTĐ

2. Mức tính riêng cho từng nhóm:

-ADMIN:
    Gửi bài mới: 50 HTĐ
    Gửi trả lời: 10 HTĐ

-SMOD:
    Gửi bài mới: 40 HTĐ
    Gửi trả lời: 8 HTĐ

-MOD:
    Gửi bài mới: 30 HTĐ
    Gửi trả lời: 7 HTĐ

-T.MOD:
    Gửi bài mới: 25 HTĐ
    Gửi trả lời: 6 HTĐ

-Thành viên tâm huyết:
    Gửi bài mới: 25 HTĐ
    Gửi trả lời: 6 HTĐ

-MEMBER:
    Gửi bài mới: 20 HTĐ
    Gửi trả lời: 5 HTĐ

Ở bài viết sau mình sẽ hướng dẫn các bạn kỹ hơn về cách sử dụng 1 số công cụ của chức năng này và mình cũng sẽ viết thêm 1 bài về chức năng "Cửa hàng YHT" tuy nhiên ngay từ bây giờ bạn hãy tự khám phá đi - chúc bạn thành công

Muộn quá rồi - phải đi ngủ đây !

2. Lão Đông Tà

Lão Đông Tà Thành viên tâm huyết

8
    1
    0
    rum ra mắt hệ thống tính keng thì trong thời gian tới Mình sẽ có nhiều trò chơi liên quan đến cho các bạn. định làm ngay từ bây giờ nhưng gần về tết rồi nên chẳng thể quản lý được :)
    Lúc Mình ra event các bạn nhớ ủng hộ nhé ;;)

3. D.xồm

D.xồm Moderator

92
    6
    0
    hay nha:x
    thíc thật
    :X

4. Đạt XD

Đạt XD Member

36
    6
    0
    có tiền rồi
    có ai oánh lô ko?
    p/s: tiền này chã đc mấy bữa

5. Phan Tâm

229
    16
    0
    Uk - sẽ kết hợp thêm với hệ thống game em.
    Còn về time thì cũng chưa nói trc đc vì nếu bên server họ bắt dỡ xuống thì cũng ko làm gì đc cả - nếu nó gây Load CPU của máy chủ server. Hiện anh đang code lại để chức năng này bớt làm OverLoad Cpu của máy chủ Server.

Uk - có chứ em. Cái anh hướng đến chính là các thành viên
    Còn tiền em có thể sử dụng cho nhiều chức năng như: Game, mua hàng,.....

Thích lắm ko em, thích thì cố gắng kiếm ít mua cho a cái áo ấm với :| :|

6. D.xồm

D.xồm Moderator

92
    6
    0
    À;))
    để e kiếm xong tặng anh hềy
    ;))

7. Sn_PhũPhàng™

Sn_PhũPhàng™ Thành viên tâm huyết

11
    1
    0
    phải có nhiều món đó đẹp và hay hơn đồ ít quá anh ah.........kén chọn quá

8. Phan Tâm

229
    16
    0
    Uk - đúng là đang ít quá :| nhưng cũng như smile ở chatbox, a và Mút vẫn đang chạy đi tìm những cái nào thật hay, thật độc độc để làm cho forum thêm mới mẻ và ko bị trùng lặp ý tưởng với những forum khác. :|

9. Phan Tâm

229
    16
    0
    Nó làm thế là nó chạy đc với data riêng lẻ em - còn để tích hợp vào hệ thống mã nguồn của diễn đàn ko phải là chuyện dễ và 1 mình anh cũng ko thể tự mình làm hết tất cả mọi mảng đc - giá có 1 cty nhỏ - mỗi người làm mỗi mảng - sau gộp lại thì sẽ đc. Zing họ cũng nhờ đội ngũ lập trình giỏi thôi !

10. Phan Tâm

229
    16
    0
    Uk - cái tổng đài a có thể lập trình để nạp keng qua nhắn tin đc - tuy nhiên doanh thu ko nhiều lắm - với lại mình chỉ ăn hoa hồng từ phía họ - VD: 1 tin nhắn 1.000 VNĐ thì mình chỉ đc hưởng 4.00 VND nên thành ra cũng ko giúp nhiều cho việc duy trì host hàng tháng - với lại chưa chắc thành viên họ đã gửi tin nhắn :|

Hiện anh đang muốn tìm cho rum 1 người làm CEO - em quen hoặc mọi người quen ai đang theo học ngành tương tự vậy ko - vì thực sực mọi việc dồn dập khiến anh luôn thấy mệt mỏi :|

11. anhtuanht

anhtuanht New Member

1
    1
    0
    để dành được nhiều HTD cũng mệt lắm đây

12. Nevermore

Nevermore Quản trị viên

121
    16
    0
    anh Tam a. neu ma minh thue dau so dich vu thi e nghi minh nen day menh gia len 15k/sms. nhu the la vua co tien phat trien dc Host va tra tien cho cong ty phat trien dau so dich vu

Share This Page